เปิดประสบการณ์นักเรียนห้อง IEP สู่นักเรียนแลกเปลี่ยนโครงการ AFS ประเทศจีน
นางสาวจันทราภรณ์ เค้าอุทัย นักเรียนมัธยมศึกษาปีที่ 6/6 โรงเรียนมัธยมวัดนายโรง นักเรียนแลกเปลี่ยนของโครงการ AFS ประเทศจีน
“การตัดสินใจเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยน 6 เดือนซึ่งเป็นเวลาที่สั้นมาก แต่สำหรับฉันคิดว่ามันเป็นเวลาที่กำลังพอดีที่จะเป็นการเริ่มต้นการเรียนรู้ วิชาภาษาจีนสำหรับฉันคิดว่าไม่ว่าจะเรียนที่ไหนย่อมมีลักษณะของการสอนที่เเตกต่างกันออกไป และสิ่งสำคัญที่สุดในการไปแลกเปลี่ยนครั้งนี้ คือ ประสบการณ์การใช้ชีวิต, การเเก้ไขปัญหาที่เจอในการใช้ชีวิตระหว่างอยู่ต่างประเทศ และสิ่งสุดท้ายคือมิตรภาพของเพื่อนร่วมโครงการ ประสบการณ์ครั้งนี้จะเป็นบทเรียนและความทรงจำของฉันตลอดไป”
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/e657bffd0f6d466be696a4de2eed2b32.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_0116-1024x768.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_3860-1024x768.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_4482-1024x768.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/2562-08-24-11_04_46.528-1024x768.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_6129-768x1024.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_7285-578x1024.jpg)
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2020/04/IMG_7604-1-598x1024.jpg)