ยินดีต้อนรับครูชาวญี่ปุ่น Mr.Takanobu Kai
โรงเรียนมัธยมวัดนายโรง ยินดีต้อนรับ Mr.Takanobu Kai ครูจากประเทศญี่ปุ่น เป็นผู้ช่วยสอนภาษาญี่ปุ่นในโครงการ Nihongo Partners รุ่นที่ 7 ได้รับการสนับสนุนจากรัฐบาลญี่ปุ่น, สพฐ., สถานทูตประจำประเทศไทย และ Japan Foundation Bangkok ที่ส่งอาสาสมัครชาวญี่ปุ่นมาประจำโรงเรียนในประเทศทั่วเอเชีย เพื่อเพิ่มศักยภาพการเรียนการสอนภาษาญี่ปุ่น และเชื่อมสัมพันธ์ทางวัฒนธรรมระหว่างประเทศ เป็นระยะเวลา 10 เดือน ตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2562 – กุมภาพันธ์ 2563
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/5410a9dfcaf66d9f15c74116882bcca2-724x1024.jpg)