ต้นแบบชุมชนร่วมพลัง ร่วมใจรองรับผู้สูงวัยเขตเมือง
คณะพยาบาลศาสตร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล กรมกิจการผู้สุงอายุ สำนักงานเขตบางกอกน้อย และโรงเรียนมัธยมวัดนายโรง จัดการประชุมแนวทางการพัฒนาเยาวชนและผู้สูงอายุในเขตบางกอกน้อยเพื่อเตรียมเข้าสู่สังคมสูงวัยในเขตเมืองและวิพากษ์หลักสูตรการพัฒนาเยาวชนเชิงบวกจิตอาสาใส่ใจผู้สูงอายุ เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2565 ณ โรงเรียนมัธยมวัดนายโรง
![](http://www.nairong.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ประชุมต้นแบบร่วมพลัง-3-พ.ย.65-1-724x1024.png)